मुख्य बातम्या

रोडचा पत्ता नाही मग टोल नाका सुरू करायची घाई कशाला : संदीप क्षीरसागर

बीड : धुळे – सोलापूर 211 हे राष्ट्रीय महामार्ग चौपदरीकरण करणे काम साडे चार वर्षापासून सुरु झाले. बीड तालुक्यात आणि जिल्ह्यातील शेतकर्यांनी कसलाही अडथळा आणला नाही. आता जवळपास काम पूर्ण झाले तरी पण शेतकर्यांनी जमीन दिली नाही. शेतकर्यांना लवाददाकडे, उच्च न्यायालयात चकरा मारवायचे आहे. बीड बायपासला सेवा मार्ग केले गेले नाही. यामुळे बरेच लोक अडचणीत सापडले आहेत. आजपर्यंत फक्त स्थानिक लोकप्रतिनिधींनी विकास केला नाही. विकासासाठी ठोस भूमिका घेतली नाही. स्थानिक आमदार, स्थानिक खासदारांची दुर्लक्षीपणा आजच्या काळात बीड तालुक्यात आणि जिल्ह्याच्या मागसलेपन समोर येत आहे. बीड बायपासला जोपर्यंत सेवा मार्ग होत नाही आणि रस्त्यासाठी संपादीत जमीनधारक शेतकरी पूर्ण मेवेज प्राप्त करत नाही तोपर्यंत पालटशिंगी येथे उपलब्ध नाही. सय्यद सलीम, माजी आ. राजेंद्र जगताप, अॅड.बी.बी.बागल यांच्या मार्गदर्शनाखाली राष्ट्रवादी युवा नेते संदीप क्षीरसागर यांनी दिले तर राष्ट्रीय महामार्ग अधिकार्यांना कायद्याची भाषा समजत नाही, जमीनी संपादीत शेतकरी मावेजा प्रश्नांना प्रशासनाची कानाडोळा करण्याची भूमिका असते. देण्यात आला आहे

येदशी-अरुंगाबाद रस्त्याच्या चौपदरीकरण करणे काम राष्ट्रीय महामार्ग यांनी दि. 01 जून 2014 रोजी सुरु केले आणि सदर काम 80 टक्के पूर्ण झाले. सदर काम सुरुरू ते वेळेस बीड तालुक्यात आणि जिल्ह्यातील शेतकर्यांनी अडथळा आणला नाही तर शहरांना अपघातात निर्दोष लोकांचा बळी पडावा लागतो, जड वाहतूक शहराच्या बाहेरून जाणे आवश्यक आहे. त्यानंतर काम सुरू झाल्यावर बीड बायपासची उंची 5 मीटर 8 इंच इतकी झाली. बायपास मार्ग पूर्ण झाल्यानंतर शेतकर्यांना सेवा मार्ग नाही या गंभीर बाब समोर आले. तत्सम वेळी माजी आ. सय्यद सलीम यांनी 17 मे 2015 रोजी राष्ट्रीय महामार्ग सर्व अधिकार्यांना पत्र लिहून विनंती केली की त्यांनी सेवा मागितली पाहिजे. तेच पत्र माजी आ. सय्यद सलीम यांनी राज्य विरोधी पक्ष नेते धनंजय मुंडे, राष्ट्रवादी काँग्रेस पार्टीचे अध्यक्ष खा. शरदंच्रदजी पवार साहेब यांनाही देवून सदर प्रकरणे लक्ष देण्याची विनंती केली. राज्याचे विरोधी पक्ष नेते धनंजय मुंडे यांनी दि. 22 सप्टेंबर 2017 रोजी राष्ट्रीय महामार्ग श्री. तवडे यांनाही पत्र पाठवित आहे. या प्रकरणात आदरणीय खा. शारदचंद्रजी पवार साहेब नेही दि. 22 फेब्रुवारी 2018 रोजी केंद्रीय परिवहन मंत्री श्री. नितिन गडकरी यांनी पत्र लिहून बीड बायपासला सेवा मार्ग सुरू करण्याची शिफारस केली. परंतू आता पर्यंत राष्ट्रीय महामार्ग अधिकारी बीड बायपासला सेवा रोड केले नाही. सेवा मार्ग करणे संदर्भात सकारात्मक भूमिका घेतल्या नाहीत आणि जिल्ह्यात राष्ट्रीय महामार्गामध्ये शेतकरी जमीनी सुधारित आहेत. त्या शेतकर्यांना लवादाकडे किंवा उच्च न्यायालयीन चक्रा माराव्या लागत आहेत. राष्ट्रीय महामार्ग अधिकार्यांना जर कायद्याची भाषा समजत नाही, जमीनी संपादीत शेतकर्यांच्या मावेजाच्या प्रश्नाकडे कानाडोळा करण्याची भूमिका आहे, तर शेतकर्यांसाठी, सर्वसामान्यांसाठी रस्त्यावर उतरणे, लोकशाही मार्गाने आंदोलन करणे. बीड तालुक्यात आणि जिल्ह्यातील शेतकर्यांच्या भावना लक्षात घेता जोपर्यंत धुळे-सोलापूर हा राष्ट्रीय महामार्ग वरून बीड बायपासला जोपर्यंत सेवा मार्ग येत नाही आणि महामार्गाच्या रस्त्यासाठी संपादीत जमीनीचा शेतकरी पूर्ण मेवेज मिळत नाहीत, तोपर्यंत पालनाशती येथे टोलनाका सुरू करणे आवश्यक आहे. जिल्हाधिकारी, राष्ट्रीय महामार्ग अधिकारी च्याकडे निवेदना ्वारे केली आहे.

विकासाच्या नुसत्या गप्पा मारायच्या, या नेत्याला भेटले, त्या नेत्याला भेटले, महामार्गासाठी हे केले, ते केलं सांगते पण प्रत्यक्षात काहीच करत नाही. स्थानिक आमदार, खासदारांनी विकासाच्या गप्पा मारल्या नाहीत, बिड बायपासला साध्या सेवा मार्गाने केले नाही. हे बीडकरांचं दुर्दैव म्हणावे लागेल. आता आम्ही जोपर्यंत बीड बायपासला सेवा रोड येत नाही. शेतकर्यांना संपूर्ण मावेज मिळत नाही तोपर्यंत ते मागे टाकले जाणार नाहीत.

माजी आ. सय्यद सलीम खा खा. शरदचंद्र पवार, नाही. धनंजय मुंडे व अधिकारी पत्र
राष्ट्रीय महामार्ग काम 80 टक्के होत आहे. हे काम पूर्ण होत असतांना बीड बायपासला सेवा रोड नसल्याची बाब समोर आली. सदर बायपासची उंची 5 मीटर 8 इंच आहे. म्हणूनच या भागातील शेतकरी, सामान्य लोक या महामार्गाचे, बायपासचे काही उपयोग झाले नाही. यावर माजी आ. सय्यद सलीम यांनी राष्ट्रीय महामार्गाचे सर्व अधिकारी, राष्ट्रवादी काँग्रेसचे अध्यक्ष आणि खासदार शरदचंद्रजी पवार साहेब, राज्याचे विरोधी पक्ष नेते धनंजय मुंडे आणि इतरांना पत्र देताना बीड बायपासला सेवा मार्ग तयार करणे आणि महामार्गासाठी संपादीत जमीनीचा, शेतकर्यांना पूर्ण मावेज देण्यात आला आहे.

Most Popular

To Top